Welcome to D1 - THPT Nhan Chinh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

thể loại nhạc New Age~~~ đã ai nghe chưa ???

Go down 
Tác giảThông điệp
squidya

squidya

thể loại nhạc New Age~~~ đã ai nghe chưa ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: thể loại nhạc New Age~~~ đã ai nghe chưa ???   thể loại nhạc New Age~~~ đã ai nghe chưa ??? Icon_minitimeThu Oct 02, 2008 7:14 pm

hơ hơ....thấy thể loại nhạc New Age chưa đc các bạn chú ý lắm nên là luồi mình làm quả topic cho nó có không khí :">

Mặc dù nghe chưa nhiều nhưng mà rất là kết lòi thể loại này....đấy là nhận xét riêng của tớ thôi. New Age là thể loại nhạc khó mà định nghĩa :\ ...nó là kết hợp giữa e-music và instrument (nhạc điện tử và nhạc không lời) Smile) đọc đến đây bạn nào thấy chán, thấy nhạt thì cứ tự nhiên đi ra nhớ Smile)

Nghe nhạc New Age, người nghe sẽ cảm thấy hòa mình với thiên nhiên, ko ầm ĩ, bốc lửa như rock và r&b....mà là sự thoải mái nhẹ nhàng....(mất ngủ nghe rất là tốt, sau 3 phút là cảm giác bay trên mây luôn)....nói chung là khi nào thấy mệt mỏi, bực tức, chán....cảm thấy tiêu cực...nghe sẽ thấy nhẹ nhõm đi rất nhiều ==> nghe cao siêu vãi Smile) nhưng mà thật đấy :">

Trong dòng nhạc New Age thì đc chia làm 3 loại nữa :\ cái này tớ cũng ko rõ nên khi nào tìm đc thông tin sẽ edit sau Smile)

Sau đây là 1 số cái tên đã đưa New Age đến với công chúng 1 cách thành công Mad

1. Yiruma~~~ (vì lòng ngưỡng mộ Yiruma nên là tớ cho Yiruma lên đầu luôn Smile) )
Yiruma nổi tiếng với những bản piano rất nhẹ nhàng, tạo cho người ta tâm trạng tiếc nuối....muốn yêu ;Wink....tác phẩm thành công nhất của chú ý (7x mà Smile) gọi chú cho trẻ ) cho đến bây giờ, đc nhiều người biết đến là Kiss the rain, River flows in you, May be, When the love falls ....

2. Secret Graden
3. Yanny
4. Kitaro

.....

tớ chỉ mới dừng lại ở đây thôi, bạn nào bổ sung gì nữa hay có ý kiến gì cứ vào bật thoải mái nhé

Ờm...post 1 số bài của Yiruma cho mọi người nghe thử nhé :">
Kiss the Rain
http://www.imeem.com/shuhma/music/Mf8BpYzD/yiruma_ipyiruma_kiss_the_rain/

When the love falls (Raining version)- kết hợp với tiếng mưa...rất là gợi nhớ về quá khứ Sad
http://www.imeem.com/people/qxHUqw/music/Au150ie6/yiruma_when_the_love_fallsraining_ve/

Enjoy~~~~

thể loại nhạc New Age~~~ đã ai nghe chưa ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang